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HOTUBA YA MWENYEKITI WA BODI YA CHUO CHA 

ARDHI MOROGORO PROFESA ……………… KWENYE 

MAHAFALI YA AROBAINI NA MOJA (41) YA CHUO CHA 

ARDHI MOROGORO TAREHE 14/04/2023 

 

Mhe. Geophrey M. Pinda, Naibu Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo 

ya Makazi; 

Mh. Fatuma Mwassa, Mkuu wa Mkoa wa Morogoro;  

Bw. Seushi Mburi, Makamu Mwenyekiti wa Bodi ya Chuo cha Ardhi 

Morogoro; 

Bw. Charles Sospeter Saguda, Kaimu Mkuu wa Chuo cha Ardhi Morogoro; 

Wajumbe wa Bodi ya Chuo cha Ardhi Morogoro;  

Wakuu na Watendaji wote wa Taasisi na Idara za Serikali mliopo hapa;  

Wajumbe wa Menejimenti ya Chuo cha Ardhi Morogoro; 

Ndugu Wanahabari kutoka Vyombo Mbalimbali Vya Habari; 

Wageni Waalikwa Wote, Mabibi na Mabwana, 

 

Habari za asubuhi!
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Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Kwa niaba ya Bodi ya Chuo cha Ardhi Morogoro, Uongozi wa 

Chuo, Wanajumuiya na kwa niaba yangu binafsi, Napenda 

kuchukua nafasi hii, kuwakaribisha wote kwenye mahafali ya 

arobaini na moja (41) ya Chuo cha Ardhi Morogoro. Karibuni 

sana! 

Aidha Napenda kuwashukuru wageni wote waalikwa kwa kukubali 

kujumuika nasi kwenye mahafali haya. Shukrani za pekee nazitoa 

kwako Daktari Angeline Mabula (MB), Waziri wa Ardhi, Nyumba 

na Maendeleo ya Makazi, kwa kukubali mwaliko wetu wa kuwa 

mgeni rasmi katika mahafali haya. Asante sana. 

Vile vile nawashukuru wazazi, walezi, ndugu, jamaa, marafiki kwa 

kuwaleta vijana wenu kusoma hapa, kuwalipia ada na kama hiyo 

haitoshi mmetoa muda wenu na kushiriki katika sherehe hii 

muhimu ya kutunukia vyeti wahitimu wetu wa fani za Jiomatikia na 

Mipango Miji. Asanteni sana. 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Pia, napenda kuchukua fursa hii kuwapongeza kwa dhati wahitimu 

wote 330 walioweza kumaliza masomo yao mwaka wa masomo 

2021/2022 katika fani ya Upimaji Ardhi na Mipango Miji, ngazi ya 

Astashahada ya Awali, Astashahada na Stashahada ambao leo hii 

watatunukiwa vyeti vyao. Idadi hiyo inajumuisha wahitimu wa kike 
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107 (32%) na wahitimu wa kiume 223 (68%). Aidha, kati ya 

wahitimu 330 watakaotunukiwa vyeti leo, 95 (29%) wamesoma 

fani ya Mipango Miji ambapo wahitimu wa kike ni 37 (39%) na wa 

kiume ni 58 (61%). Aidha, wahitimu 235 (71%) ni wa fani ya 

Upimaji Ardhi ambapo wahitimu wa kike ni 70 (30%) na wa kiume 

ni 165 (70%).  

Wote hongereni sana. 

Nawatakia kila la heri katika ujenzi wa Taifa letu. Aidha 

nawashukuru sana wananchi na wadau wote wa ardhi kwa 

kuendelea kutumia huduma na ushauri unaotolewa na Chuo hiki 

katika nyanja za upangaji na upimaji ardhi, na uandaaji ramani za 

msingi kwa ajili ya makazi na matumizi mengineyo. Asanteni 

sana. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Majukumu ya Bodi ya Chuo cha Ardhi ni kusimamia, kushauri, 

kubuni mipango na kuhamasisha maendeleo ya Chuo. Majukumu 

mengine ya Bodi ya Chuo ni kuhakikisha wafanyakazi wanafanya 

kazi kwa bidii kwa kuzingatia dira, shabaha ya na malengo ya 

kuanzishwa kwa Chuo hiki. 

Kwa nyakati tofauti Chuo kimeweza kutekeleza na kutafsiri kwa 

vitendo malengo ya kuanzishwa kwake. Mathalani, Chuo kimeweza 

kubadili mfumo wa mafunzo kukidhi matakwa ya soko na yale ya 

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi. Vile vile Chuo kimeweza 
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kutekeleza Sera ya Taifa ya Ardhi kwa kutoa huduma ya kupima 

viwanja na mashamba katika halmashauri mbalimbali nchini.  

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Kwa kuzingatia mwelekeo uliopo wa mahitaji makubwa ya 

raslimali watu wenye ujuzi na weledi wa juu kitaifa na kimataifa, 

Chuo kimeandaa Mpango Kabambe unaoonesha mwelekeo wa 

ukuaji wa taasisi katika kipindi cha miaka ishirini (20) ijayo, yaani 

2023 – 2043. Mpango huu umelenga kukipanua Chuo 

kimiundombinu ili kuongeza udahili kutoka wanafunzi 496 waliopo 

sasa hadi kufikia wanafunzi 5250; ambapo idadi ya wafanyakazi 

itaongezeka kutoka 45 walipo sasa hadi kufikia wafanyakazi 310 

ifikapo mwaka 2043.  

Kadhalika, Chuo kinatekeleza Mpango Mkakati wa III wa Miaka 

Mitano (2022/2023 - 2026/2027) unaolenga kuiimarisha taasisi 

katika maeneo makuu manne: ubora wa elimu na wahitimu, vyanzo 

vya mapato, miundo mbinu ya kujifunzia na kufundishia, na 

usimamizi wa raslimali watu na raslimali fedha.  

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Ni matumaini yangu na Bodi ya Chuo kuwa utakuwa bega kwa 

bega nasi katika kusaidia utekelezaji wa mipango niliyoielezea 

hapo juu hususani kwa kupata wafadhili wa ndani na wa nje ya nchi 

ili kufanikisha utekelezwaji wa malengo ya Chuo chetu. Aidha 

nakuomba wewe binafsi uwe balozi wetu katika upanuzi wa Chuo 
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na kutafuta wafadhili kwa ajili ya masomo ya juu ya wakufunzi 

wetu.  

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Baada ya kusema haya, Napenda nihitimishe hotuba yangu kwa 

kukushukuru wewe binafsi na wageni wote waalikwa kwa kukubali 

mwaliko wetu. Nawashukuru Wajumbe wa Bodi kwa ushirikiano 

wao mzuri na Wanajumuiya ya Chuo cha Ardhi Morogoro 

walioshiriki kwa njia moja au nyingine katika kufanikisha Mahafali 

haya. Mwisho nakuomba kwa heshima na taadhima kubwa utumie 

fursa hii kuongea na hadhara iliyopo mbele yako na baadaye 

uwatunuku vyeti wahitimu 330 wa fani za Upimaji Ardhi na 

Ramani na wahitimu wa fani ya Mipango Miji na Vijiji wa Chuo 

cha Ardhi Morogoro. 

 

Asanteni kwa kunisikiliza na Karibuni sana. 


